Vidhyaniketan

Affiliated Vidyaniketans

શૈક્ષણિક વર્ષ ૨૦૧૫-૧૬ માં વિદ્યાનિકેતન તરીકે સંલગ્ન વિદ્યાલયોની યાદી

ક્રમ વિદ્યાનિકેતનનું નામ શાળાનો પ્રકાર
૧. શ્રી કેશવ સ્મૃતિ ટ્રસ્ટ સંચાલિત, શ્રી સરસ્વતી શિશુ મંદિર, બારડોલી જિ. સુરત સ્વનિર્ભર
૨. દાહોદ અનાજ મહાજન સાર્વજનિક એજ્યુકેશન સોસાયટી સંચાલિત,સ્વનિર્ભર પ્રાથમિક શાળા, દાહોદ સ્વનિર્ભર
૩. દક્ષિણામૂર્તિ વિદ્યાર્થીભવન ટ્રસ્ટ સંચાલિ, દક્ષિણામૂર્તિ વિનય મંદિર, ભાવનગર અનુદાનિત
૪. શ્રી યદુવંશી એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત,ભાણવડ, જિ. જામનગર સ્વનિર્ભર
૫. શ્રીમતિ એન.બી. કાંબલીયા -કન્યા વિદ્યાલય, જૂનાગઢ અનુદાનિત
૬. શ્રી પ્રગતિ મંડળ સંચાલિત, શેઠ ભીખાભાઇ હાઇસ્કૂલ (પ્રા.વિ, ઇસનપુર મોટા, જિ. ગાંધીનગર અનુદાનિત
૭. શેઠ એચ.એચ. શિરોલાવાલા હાઇસ્કૂલ બોડેલી તા. બોડેલી જિ. છોટાઉદેપુર અનુદાનિત
૮. શ્રી કલરવ નર્સરી ટ્રસ્ટ સંચાલિત, કલરવ હાઇસ્કૂલ (ગુજરાતી માધ્યમ), હાલોલ જિ. પંચમહાલ સ્વનિર્ભર
૯. કપડવંજ કેળવણી મંડળ સંચાલિત, શ્રી માણેકલાલ દેસાઇ કિશોરમંદિર, કપડવંજ,  જિ. ખેડા અનુદાનિત
૧૦. શ્રી ડી.કે. ભરાડ વિદ્યામંદિર, જૂનાગઢ સ્વનિર્ભર
૧૧.

શ્રી વિદ્યામંડળ ગંગાજળા વિદ્યાપીઠ સંચાલિત, વિદ્યાનિકેતન પ્રાથમિક શાળા, અલિયાબાડા,

જિ. જામનગર
સ્વનિર્ભર
૧૨. સંત શ્રી રાજારામ ગુરુકુળ ટ્રસ્ટ સંચાલિત, સંતશ્રી રાજારામ સેકન્ડરી સ્કૂલ,પાલનપુર, જિ. બનાસકાંઠા સ્વનિર્ભર
૧૩. શ્રી શંકર એજુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત, પાયોનિયર પ્રાથમિક શાળા, ગોલાપુર, તા.જિ. પાટણ સ્વનિર્ભર
૧૪. સખ્યમ ચેરીટેબલ ટ્રસ્ટ સંચાલિત, કિલ્લોલ પ્રાથમિક શાળા,ઉપલેટા, જિ. રાજકોટ સ્વનિર્ભર
૧૫. માલવી એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત, શ્રી શાંતાબા વિદ્યાલય, કુકેરી, નવાનગર જિ. નવસારી સ્વનિર્ભર
૧૬. ઓમકાર ટ્રસ્ટ સંચાલિત, ઓમકાર ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ,  લેકાવાડા, તા.જિ. ગાંધીનગર સ્વનિર્ભર
૧૭. સરકારી પ્રાથમિક શાળા, સેક્ટર-ર૦/૧, તા.જિ. ગાંધીનગર સરકારી
૧૮. શ્રી સંસ્કારદીપ ટ્રસ્ટ સંચાલિત, શ્રીમતી પી.ડી. શ્રોફ સંસ્કારદીપ વિદ્યાલય, અંકલેશ્વર, જિ. ભરૂચ સ્વનિર્ભર
૧૯. ગૌરવ પ્રાથમિક શાળા, નાનીબોરૂ તા. ધોળકા, જિ. અમદાવાદ સરકારી
૨૦. સરસ્વતી વિદ્યામંડળ સંચાલિત, બાલભારતી પ્રાથમિક શાળા, અસારવા, અમદાવાદ  
૨૧. શ્રી એમ. ડી. મહેતા એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત, શ્રી કે.એમ. મહેતા અને શ્રીમતી એમ.કે. મહેતા પ્રાથમિક શાળા, ઠે. દરબાર ગઢ, ધ્રોલ, જિ. જામનગર સ્વનિર્ભર
૨૨. સરકારી પ્રાથમિક શાળા, સેક્ટર-૩૦/૨ તા.જિ. ગાંધીનગર સરકારી
૨૩. સરકારી પ્રાથમિક શાળા, બોરીજ, તા.જિ. ગાંધીનગર સરકારી
૨૪. શ્રી વિવિધલક્ષી વિદ્યામંદિર, વિદ્યામંદિર કેમ્પસ, પાલનપુર, જિ. બનાસકાંઠા સ્વનિર્ભર
૨૫. શ્રીમતી કે જે ઠક્કર બાલશાળા (ગુજરાતી માધ્યમ) આણંદ. જી. આણંદ સ્વનિર્ભર
૨૬. શ્રી વિ.જે પટેલ પ્રેક્ટીસિંગ હાઇસ્કૂલ,આણંદ જી આણંદ અનુદાનિત
૨૭. જિલ્લા શિક્ષણ સમિતિ સંચાલિત, દાહોદ કન્યા પ્રાથમિક શાળા, ઝાલોદ રોડ, દાહોદ સરકારી
૨૮. શ્રી યુગાચાર્ય સ્વામી પ્રણવાનંદજી કેળવણી ટ્રસ્ટ સંચાલિત નવયુગ શિશુ નિકેતન, વિસનગર જિ:મહેસાણા સ્વનિર્ભર

શૈક્ષણિક વર્ષ ૨૦૧૪-૧૫ માં વિદ્યાનિકેતન તરીકે સંલગ્ન વિદ્યાલયોની યાદી

ક્રમ વિદ્યાનિકેતનનું નામ શાળાનો પ્રકાર
૧. શ્રી કેશવ સ્મૃતિ ટ્રસ્ટ સંચાલિત, શ્રી સરસ્વતી શિશુ મંદિર, બારડોલી જિ. સુરત સ્વનિર્ભર
૨. દાહોદ અનાજ મહાજન સાર્વજનિક એજ્યુકેશન સોસાયટી સંચાલિત,સ્વનિર્ભર પ્રાથમિક શાળા, દાહોદ સ્વનિર્ભર
૩. દક્ષિણામૂર્તિ વિદ્યાર્થીભવન ટ્રસ્ટ સંચાલિ, દક્ષિણામૂર્તિ વિનય મંદિર, ભાવનગર અનુદાનિત
૪. શ્રી યદુવંશી એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત,ભાણવડ, જિ. જામનગર સ્વનિર્ભર
૫. શ્રીમતિ એન.બી. કાંબલીયા -કન્યા વિદ્યાલય, જૂનાગઢ અનુદાનિત
૬. શ્રી પ્રગતિ મંડળ સંચાલિત, શેઠ ભીખાભાઇ હાઇસ્કૂલ (પ્રા.વિ, ઇસનપુર મોટા, જિ. ગાંધીનગર અનુદાનિત
૭. શેઠ એચ.એચ. શિરોલાવાલા હાઇસ્કૂલ બોડેલી તા. બોડેલી જિ. છોટાઉદેપુર અનુદાનિત
૮. શ્રી કલરવ નર્સરી ટ્રસ્ટ સંચાલિત, કલરવ હાઇસ્કૂલ (ગુજરાતી માધ્યમ), હાલોલ જિ. પંચમહાલ સ્વનિર્ભર
૯. કપડવંજ કેળવણી મંડળ સંચાલિત, શ્રી માણેકલાલ દેસાઇ કિશોરમંદિર, કપડવંજ,  જિ. ખેડા અનુદાનિત
૧૦. શ્રી ડી.કે. ભરાડ વિદ્યામંદિર, જૂનાગઢ સ્વનિર્ભર
૧૧.

શ્રી વિદ્યામંડળ ગંગાજળા વિદ્યાપીઠ સંચાલિત, વિદ્યાનિકેતન પ્રાથમિક શાળા, અલિયાબાડા,

જિ. જામનગર
સ્વનિર્ભર
૧૨. સંત શ્રી રાજારામ ગુરુકુળ ટ્રસ્ટ સંચાલિત, સંતશ્રી રાજારામ સેકન્ડરી સ્કૂલ,પાલનપુર, જિ. બનાસકાંઠા સ્વનિર્ભર
૧૩. શ્રી શંકર એજુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત, પાયોનિયર પ્રાથમિક શાળા, ગોલાપુર, તા.જિ. પાટણ સ્વનિર્ભર
૧૪. સખ્યમ ચેરીટેબલ ટ્રસ્ટ સંચાલિત, કિલ્લોલ પ્રાથમિક શાળા,ઉપલેટા, જિ. રાજકોટ સ્વનિર્ભર
૧૫. માલવી એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત, શ્રી શાંતાબા વિદ્યાલય, કુકેરી, નવાનગર જિ. નવસારી સ્વનિર્ભર
૧૬. ઓમકાર ટ્રસ્ટ સંચાલિત, ઓમકાર ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ,  લેકાવાડા, તા.જિ. ગાંધીનગર સ્વનિર્ભર
૧૭. સરકારી પ્રાથમિક શાળા, સેક્ટર-ર૦/૧, તા.જિ. ગાંધીનગર સરકારી
૧૮. શ્રી સંસ્કારદીપ ટ્રસ્ટ સંચાલિત, શ્રીમતી પી.ડી. શ્રોફ સંસ્કારદીપ વિદ્યાલય, અંકલેશ્વર, જિ. ભરૂચ સ્વનિર્ભર
૧૯. ગૌરવ પ્રાથમિક શાળા, નાનીબોરૂ તા. ધોળકા, જિ. અમદાવાદ સરકારી
૨૦. સરસ્વતી વિદ્યામંડળ સંચાલિત, સરસ્વતી કુમારશાળા નં-૧,  સરસપુર અમદાવાદ અનુદાનિત
૨૧. સરસ્વતી વિદ્યામંડળ સંચાલિત, સરસ્વતી કુમારશાળા નં-૨, સરસપુર અમદાવાદ અનુદાનિત
૨૨. સરસ્વતી વિદ્યામંડળ સંચાલિત, બાલભારતી પ્રાથમિક શાળા, અસારવા, અમદાવાદ  
૨૩. શ્રી એમ. ડી. મહેતા એજ્યુકેશન ટ્રસ્ટ સંચાલિત, શ્રી કે.એમ. મહેતા અને શ્રીમતી એમ.કે. મહેતા પ્રાથમિક શાળા, ઠે. દરબાર ગઢ, ધ્રોલ, જિ. જામનગર સ્વનિર્ભર
૨૪. સરકારી પ્રાથમિક શાળા, સેક્ટર-૩૦/૨ તા.જિ. ગાંધીનગર સરકારી
૨૫. સરકારી પ્રાથમિક શાળા, બોરીજ, તા.જિ. ગાંધીનગર સરકારી
૨૬. શ્રી વિવિધલક્ષી વિદ્યામંદિર, વિદ્યામંદિર કેમ્પસ, પાલનપુર, જિ. બનાસકાંઠા સ્વનિર્ભર
૨૭. શ્રીમતી કે જે ઠક્કર બાલશાળા (ગુજરાતી માધ્યમ) આણંદ. જી. આણંદ સ્વનિર્ભર
૨૮. શ્રી વિ.જે પટેલ પ્રેક્ટીસિંગ હાઇસ્કૂલ,આણંદ જી આણંદ અનુદાનિત
૨૯. જિલ્લા શિક્ષણ સમિતિ સંચાલિત, દાહોદ કન્યા પ્રાથમિક શાળા, ઝાલોદ રોડ, દાહોદ સરકારી
30. શ્રી યુગાચાર્ય સ્વામી પ્રણવાનંદજી કેળવણી ટ્રસ્ટ સંચાલિત નવયુગ શિશુ નિકેતન, વિસનગર જિ:મહેસાણા સ્વનિર્ભર

Training Organized for Vidhyaniketan

આવિષ્કારશ્રેણી - ઉમંગ અને રોમાંચ શિક્ષણ પ્રશિક્ષણ વિષયવસ્તુ

દિનાંક : ૩૦/૦૯/૨૦૧૫ થી ૦૧/૧૦/૨૦૧૫
લાભાર્થી : વિધ્યાનિકેતન શિક્ષક
અપેક્ષિત સંખ્યા : ૫૦
દિવસ : ૦૨
કુલ સત્ર : ૧૩

સત્ર સમય વિષયવસ્તુ
૧૦:૩૦ થી ૧૧:૦૦ વંદના -આવકાર અને સહભાગી પરિચય
  ૧૧:૦૦ થી ૧૧:૩૦ આવિષ્કાર વિશીષ્ટ પાઠ્યક્રમ ભૂમિકા
૧૧:૩૦ થી ૧૨:૦૦ આવિષ્કાર અજમાયશ અનુભવ
૩. ૧૨:૧૫ થી ૧:૩૦ પુસ્તક અવલોકન અને આવિષ્કાર પરિચય
૨:૩૦ થી ૩:૩૦ ડોકિયું
૩:૪૫ થી ૫:૦૦ વાંચન અને તરબતર
  ૫:૦૦ થી ૬:૦૦ આરપાર
૬.૧ ૬:૦૦ થી ૬:૪૫ સંગીત અને શથીલીકરણ (ભાઈઓ )
દ્રિતીય દિવસ
સત્ર સમય વિષયવસ્તુ
૬.૨ ૭:૩૦ થી ૮:૦૦ સંગીત અને શિથીલીકરણ (બહેનો)
  ૯:૦૦ થી ૯:૧૫ વંદના
૯:૧૫ થી ૧૦:૧૫ ભાષામૈત્રી
૧૦:૧૫ થી ૧૧:૩૦ સર્જનાત્મક
૧૦ ૧૧:૪૫ થી ૧૨:૪૫ ઘરજાકે અને પ્રોજેક્ટકાર્ય
૧૧ ૧:૪૫ થી ૨:૪૫ મારો આવિષ્કાર
૧૨ ૨:૪૫ થી ૩:૩૦ આવિષ્કાર અમલીકરણ

વાચન અને વાચન અર્થગ્રહણ શિક્ષણ પ્રશિક્ષણ વિષયવસ્તુ

દિનાંક : ૧૪/૦૯/૨૦૧૫
લાભાર્થી : વિધ્યાનિકેતન શિક્ષક
અપેક્ષિત સંખ્યા : ૪૪
દિવસ : ૦૧
કુલ સત્ર : ૦૬

સત્ર સમય સત્રનો વિષય
૯.૦૦ થી ૧૦:૦૦ આગમન, પંજીકરણ અને અલ્પાહાર
૧૦:૦૦ થી ૧૧:૩૦ વંદના, પરિચય અને પ્રસ્તાવના
૧૧:૪૫ થી ૦૧:૧૫ વાંચન અને અર્થગ્રહન કાર્યક્રમની સમજ
૪. ૨:૦૦ થી ૩:૦૦ સાધનસામગ્રી નિદર્શન અને સમજ
૩:૩૦ થી ૪:૩૦ કાર્યક્રમની માર્ગદર્શિકા - અમલીકરણ યોજના, ચર્ચા અને પ્રશ્નોત્તરી
૪:૩૦ થી ૫:૦૦ સમાપન